agriculture news in marathi, Agrowon smart achievers scheme, pune, maharashtra | Agrowon

स्मार्ट अचिव्हर्स योजनेचे विदर्भातील सहावे बक्षीस विजेते
टीम अॅग्रोवन
सोमवार, 16 जुलै 2018

पुणे ः राज्यातील स्पर्धा परीक्षेचा अभ्यास करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी ‘ॲग्रोवन’ आयोजित आणि पृथ्वी ॲकॅडमी प्रायोजित ‘ॲग्रोवन स्मार्ट अचिव्हर्स स्पर्धे’चा निकाल २७ जून रोजी लागला आहे. योजनेतील पहिल्या पाच बक्षिसांच्या भाग्यवान विजेत्यांची यादी यापूूर्वीच प्रसिद्ध करण्यात आली आहे. स्पर्धेतील सहाव्या क्रमांकाचे बक्षीस, ५०० रुपयांच्या पृथ्वी प्रकाशनाच्या यशाची परिक्रमा या मासिकाच्या वार्षिक वर्गणीच्या विदर्भातील विजेत्यांची नावे पुढीलप्रमाणे.

पुणे ः राज्यातील स्पर्धा परीक्षेचा अभ्यास करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी ‘ॲग्रोवन’ आयोजित आणि पृथ्वी ॲकॅडमी प्रायोजित ‘ॲग्रोवन स्मार्ट अचिव्हर्स स्पर्धे’चा निकाल २७ जून रोजी लागला आहे. योजनेतील पहिल्या पाच बक्षिसांच्या भाग्यवान विजेत्यांची यादी यापूूर्वीच प्रसिद्ध करण्यात आली आहे. स्पर्धेतील सहाव्या क्रमांकाचे बक्षीस, ५०० रुपयांच्या पृथ्वी प्रकाशनाच्या यशाची परिक्रमा या मासिकाच्या वार्षिक वर्गणीच्या विदर्भातील विजेत्यांची नावे पुढीलप्रमाणे.

  • आरती ब्रिजरलाल भेलावे, मुपो मुंडीकोत, ता. तिरोडा, जि. गोंदिया.  
  • तुषार दिनेशराव दवंडे, शेंदुरजना घाट, वरुड, जि.अमरावती.
  • सिद्धांत हरीविजय राठोड, भोसा रोड, यवतमाळ. 
  • नैनिष प्रभाकर खलोकार, मु.पो. टाकरखेडा, ता अंजनगाव सुर्जी, जि.अमरावती. 
  • बाबा नानाजी आगलावे, मु.पो. वरोरा, जि. चंद्रपूर.
  • प्रतीक्षा नारायणराव इंगळे, मु.पो. कमालपूर, तरोडा, ता. अंजनगाव, जि. अमरावती. 
  • मंगेश यादवराव राऊत, सोनोली, जि. नागपूर.   
  • समिक्षा दिगंबरराव उघडे, मु.पो. बोरखडी, ता. भातकुली, अमरावती.  
  • उर्वशी संदीप वल्के, बैरागी, वाडा, भंडारा.
  • दिनेश शंकर उईके, मु. सिलेझरी, पो. सानगळी, ता. अर्जुनी मो, जि. गोंदिया.  
  • अनोमा पुरुषोत्तम लांडे, मु. वडसा, जि. गडचिरोली.  
  • विशाखा नरेंद्र वानखडे, शेगाव रोड, अमरावती.  
  • सुचिता मनोहर परचाके,  सरस्वतीनगर, जि. अमरावती.   
  • जिविका श्रीकृष्णराव पाचघरे, मु.पो. यावली, ता. जि. अमरावती.  
  • भूषण चं. शिवरकर, मु.पो. खडसंगी, ता. चिमूर, चंद्रपूर.  
  • स्नेहा संजयराव राऊत, मु. पो. पिंपळखुटा, ता. धामणगाव रे, जि. अमरावती.  
  • .लीना रामचंद्र मस्के, मु. पो. कोरेगाव ता. वडसा, जि. गडचिरोली.  
  • शुभम ल. चौधरी, मु. पो. धामक, ता. नांदगाव, जि. अमरावती.  
  • पल्लवी प्रधान, भोवटे ले आऊट, जि. अमरावती.  
  • सुधांशु प्रकाश मेश्राम, साकोळी,भंडारा  
  • स्वप्नील विठ्ठल ठोंबे, आकाश नगर, जांब रोड, यवतमाळ. 
  • रितास नंदकिशोर मोकलकर, मु. पो. यावली, ता. जि. अमरावती.    
  • कृतिका नथटे, मु. पो. सिंधी उमरी, ताबार्शी नरखेड, जि. नागपूर.    
  • तेजश्री वैकुंठ टेंभुर्णे, ब्रह्मपुरी, जि.चंद्रपूर.   
  • स्नेहा मार्तंड खुणे, प्रगती कॉलनी, भंडारा.   
  • विजय वसंतराव कापसे, वरोरा, जि. चंद्रपूर.   
  • प्रज्योत नितीन चतूर, कांडली, परतवाडा, अमरावती.  
  • अनिकेत गजानन धांडे, दिघोरी नागपूर.   
  • राहुल श्यामराव आगलावे,  लक्ष्मीनगर, वरोरा, जि, चंद्रपूर.  
  • योगवेश विद्याव्रत आर्य मु. मुजबी, पो. बेला, ता. जि. भंडारा.  
  • मार्शल जयंत झोडे, मु. शिवनीबांध पो सासरा, साकोली, जि.भंडारा.  
  • वृषाली अजित जैन, शिवाजी वार्ड, गोंडपिंपरी, जि.चंद्रपूर.  
  • अनिकेत अरविंद ढोके, सावली खु., अचलपूर, जि. अमरावती.  
  • मानसी सुनील वाळके, मु. पो. सिंदी, ता. सेलू, जि. वर्धा.  
  • नेहा जयकिसानजी राठी, नूतन चौक, धामणगाव रेल्वे, जि. अमरावती. 
  • अनामिका सुधाकर सावरकर, मु. पो. ता. कारंजा, जि. वर्धा.  
  • नारायणराव भगवान वैरागडे, बुधवारी पेठ, उमरेड, नागपूर. 
  • आशुतोष कृष्णा घोंगे, रुखिमणीनगर, नागपूर.  
  • मोनिका अ. काळे, नवनाथ कॉलनी, जि. अमरावती.  
  • पूजा चंद्रशेखर बढे, मु. पो. मोझर, ता. दारव्हा, जि. नागपूर.  
  • भारत तुकाराम केवट, मु. पो. ठाणा, ता आमगाव, गोंदिया . 
  • परशराम तुळशिराम बुराडे, मु. पो. पिंपळगाव, ता. लाखनी, जि. भंडारा.   
  • श्रेया शिशिर सावरकर, गांधीनगर, यवतमाळ.  
  • चंदा जगनराव नेहारे, मु. मोरगणा, ता. आर्वी, जि. वर्धा.  
  • प्रतिज्ञा अशोकराव उराडे, वलीसाहेब वार्ड, आर्वी, जि. वर्धा.  
  • राहुल धवराज मोटघरे, हिगासपुरे नगर, अमरावती.  
  • वैष्णवी अजय सोने, यशोदानगर, अमरावती.   
  • हुसेन कासम दुंगे, लक्ष्मी-नारायणनगर, आर्णी,  जि.यवतमाळ . 
  • अनिया संजय शर्मा, पद्मावती चौक, आर्वी, जि. वर्धा.  
  • प्रियंका चंदनजी गडरिये, दहेगाव, ता. मोहाडी, जि. भंडारा.  
  • अपर्णा नारायणराव ढगे, रा. अल्लिपूर ता. हिंगणघाट, जि. वर्धा.  
  • प्रकाश पिलाजी घोरसे, उद्यनगर, नागपूर.   
  • छाया योगेंद्र विठ्ठल, सौदड, सडक अर्जुनी जि. गोंदिया.   
  • अनुजा गजाननराव सदावर्ते, व्यंकटेशनगर, पुसद, जि. यवतमाळ . 
  • रूपाली रामदासजी इखार, मुपो रोहणा, ता. आर्वी, जि. वर्धा. 
  • कपिल बबनराव काकडे, दत्त चौक, यवतमाळ .
  • ईश्वरी रविंद्र वहाडे, चांदुर रे जि.अमरावती.  
  • अनिकेत ज्ञानेश्वर गुडधे, जयताळा, नागपूर.  
  • कीर्ती श्रावण गिलबिले, ओम कॉलनी, यवतमाळ.   
  • रोहित संतोष गुप्ता, मुपो नाकापार्टी, ता. जि. यवतमाळ.   
  • सुशीला महादेव हिवसे, नागपूर.  
  • पूजा राजेशराव गावंडे, मुपो सांगळूद, ता. दर्यापूर, जि. अमरावती.  
  • स्वप्निल किशोरराव जारी, मु.पो. शेंदोळा, ता. तिवसा, जि. अमरावती.   
  • शुभम प्रभाकर गुरनुले, रा. मरेगाव, पो. चिमढा, ता. मुल, जि. चंद्रपूर.    
  • कैलास यादोराव कांबळे, मुपो पोहरा, ता. लाखनी, जि.भंडारा.   
  • राहुल विजय गंगाळे, मु. जोगलदरी, ता. दिग्रस, यवतमाळ.   
  • सोनाली सुधाकर पुलाते, रा. काकडदाती, पो. बोरी, ता. पुसद, जि. यवतमाळ. 
  • मृणाल नितीन कुरूले, माळवेश पुरा, अचलपूर, जि. अमरावती.   
  • नयना प्रभाकरराव कडूकर, गणेशनगर, जि. वर्धा.  
  • प्रीती गजाननराव देशमुख, मुपो ता. चांदूरबाजार, जि. अमरावती.   
  • दिलखुश सुकचंद सावरबांधे, शिवनाळा, वलनी, जि. भंडारा.   
  • अभिषेक योगेंद्र कडू, मुपो शिराळास जि. अमरावती.  
  • अनुराधा गजानन वाकोडे, रा. रेवसा, ता. जि. अमरावती.  
  • यश सुभाष धोटे, ब्रह्मपुरी, चंद्रपूर.   
  • शिल्पा कुंजाराम बडगे, नागपूर. 
  • गणेश प्रभुदासजी भदाडे, महाल, नागपूर . 
  • कीर्ती दुधराम झोळे, मु.पो. महागाव, अर्जुनी मोरगाव, जि. गोंदिया.   
  • चंदनिका अनिल बागडे, मु जवरी, पो. चिरचाळबांध, ता. आमगाव, गोंदिया.   
  • तिरेंद्र, माणिकराव बिसेन, मुरापेवाडा, पो. कवलेवाडा, ता. जि. गोंदिया.   
  • ऋतुजा विजयराव पिंपळकर, रायपूरा, ता. अचलपूर, अमरावती.     
  • स्नेहा मारोतराव विखार, रा. अचलपूर, महिरनपुरा, अमरावती.  
  • वैशाली प्रदिप थोराईत, काजळी, ता. चांदुरबाजार, अमरावती.  
  • कुंदन हरिभाऊ पेशेट्टिवार, मुपो राजोली, ता. मुल, जि. चंद्रपूर.  
  • कल्याणी ज्ञानेश्वर दहिकर, गजानननगर, वडनेरा, अमरावती.  
  • रूपाली रमेशराव ढोकणे, मु. इसापूर, पो. नांदोरा, जि. वर्धा.    
  • प्रीती सूरज इंगोले, छत्रपतीनगर, नेर, यवतमाळ.   
  • परोष्णी प्रदीपराव टिंगणे, मुपो काजळी, चांदूरबाजार, अमरावती.    
  • योगेश विलासराव कुकडे, मुपो पाटणसावंगी, ता. सावनेर, जि. नागपूर.     
  • पूनम नारायणराव ढगे, रा. अल्लिपूर, ता. हिंगणघाट, वर्धा.    
  • मृणाल मोहनराव हूड, सिव्हिल लाइन, नागपूर.     
  • सुवर्णा संजयराव धोंगडे, केजाजी मंदिर, सेलू, जि.वर्धा.   
  • अंकिता नरेंद्र वाटकर, आर्वी, जि. वर्धा.   
  • प्रतीक आनंद गुप्ता, चेतनदास बगीचा, अमरावती.    
  • प्रतय शशिकांत दर्वे, मु. सोनेगाव, पो. पारडगाव, ता. ब्रह्मपुरी, चंद्रपूर.    
  • निवृत्ती जनार्दन डोंगरवार, मुपो सासरा, ता. साकोली, जि. भंडारा.    
  • मनोहर तेजरावजी गोरे, मु. घोगरा, पोखापा, ता. नरखेड, जि. नागपूर.   
  • सुनीता चंदूसिंह तौमर, सफारा लाईन, ता. उमरखेड, जि. यवतमाळ.   
  • सागर नाना पाटील, व्हेटरनरी कॉलेज, नागपूर.  
  • राजेंद्र सदाशिव वानखडे, यश कॉलनी, अमरावती.  
  • कविता रवींद्र राजूरकर, एल. टी. कॉलेज जवळ,  ता. वणी, जि. यवतमाळ.  
  • मनीष दिलीपराव भोयर, मु. बोथली, पो. तिर्सी, ता. उमरेड, नागपूर.  
  • माधव संजय नागलकर, शंकरनगर, पुसद, जि.यवतमाळ.  
  • सूरज संतोष गुप्ता, मुपो नाकापार्डी, जि. यवतमाळ.   
  • मुकुल नरेश धवने, वैष्णवनगर, वरोरा, जि.चंद्रपूर.  
  • अश्विनी दामोधरराव वांगे, मुपो ब्राह्मणवाडा खडी, अमरावती.   
  • लक्ष्मी बंडुजी माथनकर, भेंडाळा, वरोरा, जि.चंद्रपूर.    
  • नागसेन गुरूदेव धारगाव, मु. डोंगरगेंदा, ता. देसाईगंज, जि.गडचिरोली .    
  • दीक्षा रंगाराव शेजव, संजय गांधीनगर,   
  • प्रीती सतीश तुरकर, मुपो सिंहोरा, ता. तुमसर, जि. भंडारा.     
  • रेश्मा रमेश ओड, गुरूदेव वार्ड, घाटंजी, यवतमाळ.    
  • कोमल विनायक गांवडे, पोलिस मित्र, सो यवतमाळ .  
  • अश्विनी रामाजी सालेकर, रा. वरोरा, जि. चंद्रपूर.  
  • लीना रामकृष्ण लंजे, नहर रोड, साकोली, भंडारा.  
  • अभिनव संजय होले, बनोसा, ता. दर्यापूर, जि. अमरावती.    
  • घनश्याम मुरलीधर मनबल्लूवार, मुपो ता. चामोर्शी, जि. गडचिरोली.     
  • नितीन सुरेशराव गायकी, मु.पुलई, पो. पवनूर, जि. वर्धा.  
  • स्वाती रितेशराव नवले, मु.पो. पथ्रोट, ता. अचलपूर, जि. अमरावती.  
  • संदीप शंकर लेवेकर, हटकेश्वर वार्ड, पुसद, जि. यवतमाळ.
  • निखिल विजय मोखाले, व्हीएमव्ही रोड, अमरावती.
  • जयश्री संजय चव्हाण, मु.पो. गुंज, ता. महागाव, यवतमाळ.  
  • देवानंद अजाबराव नवलकार, गाडगेनगर, अमरावती.  
  • अाशिष अनिल जोशी, बजाज चौक, चांदुर रेल्वे, जि.अमरावती.  
  • ज्ञानेश्वरी  रमेशराव लोणे, राजपेठ,अमरावती
  • शुभम बाबाराव अमळनेरकर, मु.पो. बेला, उमरेड, जि. नागपूर.   
  • संचिता मेघराज निबुधे, मुपो बोर्डी, ता. वरोरा, जि. चंद्रपूर.   
  • सत्यम शेषरावजी पवार, मु.पो. रिधोर, ता. काटोल, जि. नागपूर.
  • संयुक्ता विजय ढाले, बहिरामनगर, आर्णी, यवतमाळ.  
  • श्रेयना भारत सावध, पास्टर कॉलनी, जि. वर्धा.
  • संपदा रवींद्र चिरडे, दुर्गा चौक, दिग्रस, जि. यवतमाळ.     
  • संतोष प्रकाशराव राऊत, कलालपुरा, पथ्रोट, ता. अचलपूर, जि. अमरावती.  
  • शीतल नीलेश ढोले, शिरजगाव, ता. चांदुरबाजार, जि. अमरावती.    
  • राहुल दशरथ शेंडे, मु. वाकडी, पो. येवली, जि. गडचिरोली.  
  • देवदत्त पुंडलिक लोहे, मु.पो. घोडपेठ, भद्रावती, जि. चंद्रपूर.   
  • ओंकार रामचंद्र हिरवे, श्रद्धानगर, पुसद, जि. यवतमाळ. 
  • अभिषेक श्रीनिवास पाटील, गणेशनगर, अंजनगाव सुर्जी, जि. अमरावती. 

इतर ताज्या घडामोडी
पूर्णा, पालम, गंगाखेड येथे दूध संकलन...पूर्णा, जि. परभणी ः परभणी जिल्ह्यातील पूर्णा,...
धुळे जिल्ह्यात भरड धान्याची २६४९...धुळे ः जिल्ह्यात २०१८-१९ च्या खरीप पणन हंगामात...
परभणीत खरीप पीक विमा परताव्याचा घोळ...परभणी  : पंतप्रधान पीकविमा योजनेअंतर्गत...
कोल्हापूर जिल्ह्यात २० टक्के ऊस तोडणी...कोल्हापूर  : जिल्ह्यात साखर कारखान्यांचा...
मराठवाड्यातील प्रकल्पांत २० टक्‍के...औरंगाबाद  : मराठवाड्यातील सर्वच...
कमी पाऊस : ‘जलयुक्त’ची कामे झालेल्या...नगर  ः जलयुक्त शिवार अभियानातून कामे करून...
हमीभाव, कर्जमुक्ती असेल तरच महाआघाडीत...बुलडाणा  : दीडपट हमीभाव आणि शेतकऱ्यांची...
पुणे विभागात ९२ टॅंकरव्दारे पाणीपुरवठापुणे   : विभागातील पाणीटंचाईची तीव्रता...
हजारो केळी रोपांचे रानडुकरांकडून नुकसानअकोला   ः सातपुड्यालगत असलेल्या अकोट...
पाण्याअभावी संत्रा तोडून फेकण्याची वेळअमरावती  ः पाण्याअभावी संत्र्याचा अपेक्षित...
बोदवडला मका खरेदीसाठी मुहूर्त मिळेनाबोदवड, जि. जळगाव : येथील कृषी उत्पन्न बाजार...
सिल्लोड तालुक्यात विहिरींसाठी दोन...सिल्लोड, जि. औरंगाबाद : वैयक्तिक लाभाच्या...
नांदेड, परभणी, हिंगोलीत सव्वा लाख...नांदेड ः नांदेड, परभणी, हिंगोली जिल्ह्यांत...
पुणे बाजारात भाजीपाल्यांचे दर स्थिरपुणे ः गुलटेकडी येथील कृषी उत्पन्न बाजार...
कांदा पिकावरील फुलकिडीचे नियंत्रणकांदा पीक हे प्रामुख्याने खरीप, रब्बी हंगामात...
पशुसल्लासध्या महाराष्ट्रात सर्वच ठिकाणी कमी-जास्त...
नांदेड जिल्हा कर्जवाटपात मराठवाड्यात...नांदेड : जिल्ह्यात मुद्रा योजनेअंतर्गत १ लाख ५५...
कृषिपंप वीजजोडणीच्या प्रतीक्षेत पाचशेवर...देऊर, जि. धुळे : धुळे ग्रामीण उपविभागांतर्गत...
खानदेशातील ऊस गाळपात आर्यन शुगरने घेतली...जळगाव : खानदेशात सर्वाधिक तीन साखर कारखाने...
काजू बोंडापासून इथेनॉल, सीएनजी...पुणे  ः भविष्यातील इंधनाची टंचाई आणि आयात...